ShinbuSuJuFam
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM

Go down 
angelkim3d
kanyarat112
mikimomo
sarapao
bussakorn20180
triples
KUNGKMT
ringpop
meawhea
nijeje
nimho
ann1742
VMM
jaewon13
OilyU
suika
nonztop
In.G
LiebE
ToI2d_Ty
yongmin
staroneza
pranuoo
SHINan
greenpeas
loveye
wiez'
saiinaree
mojyjung
yunjae_yusoo
juneziiz
juniiz
beefirst01
kOOy
h2o_Love
เทพบุตร
Nightmarry
AUMPetals
toeylyhyukkie
bluezii
hawon
koi-vi
heenim_suju
b2uty_ning
pupatida
nujit
B-luebird
jamsai
angela007
super`b2st.
pinkfish
alice
nikiiz3
zhiboom
maruko34
love_better
iimpz
namwan
minnieminnie
Tukie
leechan
65 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next
ผู้ตั้งข้อความ
leechan
~ShinBu Admin~
~ShinBu Admin~
leechan

[Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyTue May 24, 2011 1:00 pm

First topic message reminder :

[11/05/24] ข้อตกลงของการอยู่ร่วมกันในแฟมเรานะคะ
ขอให้เมมเบอร์ทุกคนเข้าใจ และ ปฏิบัติตามกันด้วยค่ะ

1. บอร์ดนี้สร้างขึ้นมาจากความรัก ที่พวกเรามีให้กับเอสเจและศิลปินคนอื่นๆนะคะ
เพราะฉะนั้น ถ้าไม่ได้รัก ไม่ได้ชอบ ก็ออกไปเถอะค่า ^^

2. เข้ามาแล้ว ก็เข้าไปรับทราบกฏของทุกห้อง และ อย่าลืมแนะนำตัวนะคะ ,,
จะได้รู้จักกันไว้ เพราะเราอยู่กันแบบ "ครอบครัว" ค่า

3. อ่านกฏแล้วก็ทำตามด้วยนะคะ ,, ยิ่งเรื่อง "ปั่นเม้น" รบกวน ทำความเข้าใจดีๆล่ะ ,,
(ไม่อยากแบนยูสใครนะคะ)

4. ถ้าจะนำไฟล์ ไม่ว่าจะเป็น ข่าว รูป หรือ คลิป มาลงในแฟม
กรุณา เอาเครดิตมาให้ครบนะคะ,,จะได้ไม่มีคนมาว่าภายหลัง

5. ไม่อนุญาติให้ Hotlink มากจากที่อื่นนะคะ ,,
ไหนๆจะเอามาลงแล้ว ก็ RE-UP ใหม่เองเถอะค่า

6. ถ้าใครจะนำไฟล์จากแฟมเราออกไป ,, กรุณา ขอ เจ้าของไฟล์ที่ลงในแฟมก่อนนะคะ
และโปรด นำออกไป พร้อมเครดิตทั้งหมดด้วยค่า

7. และ ถ้าจะนำไฟล์เราออกไป ก็ เอาไป RE-UP ใหม่เองนะคะ,,
เพราะบางไฟล์กว่าจะอัพได้ คนอัพปาดเหงื่อกันไปหลายรอบ

8. เวลาจะตั้งกระทู้ ควรทำความเข้าใจให้ดีก่อนนะคะ ,, จะได้ไม่ งง ทั้งคนตั้ง และ คน อ่าน

9. ถ้าคิดว่าจะเข้ามาสูบไฟล์อย่างเดียว โดยไม่มีปฏิสัมพันธ์ กะ คน ในแฟม ก็ไม่เป็นไรค่ะ ,,
แต่ขอให้ มีน้ำใจแก่คนที่เค้าเอาไฟล์มาแบ่งปัน
โดยการเม้น อย่างจริงใจ ไม่ปั่นเม้น ไม่ก๊อปเครดิต แค่นี้ หวังว่าคงทำได้นะคะ

10. กลับไปอ่านทั้ง 9 ข้อใหม่อีกครั้งให้เข้าใจ แล้วทำตามให้ได้นะคะ ,,

ยังยืนยันคำเดิม ว่าแฟมเราอยู่กันแบบ "ครอบครัว"
แต่ถ้า คนในครอบครัว ดื้อ ก็ต้องมีการ ลงโทษ กันบ้าง ^^

*กระทู้สำคัญที่ควรจะเข้าไปทำความเข้าใจค่ะ*

>>อธิบาย "ปั่นเม้น"<<

>>อธิบาย "การเล่น CREDIT"<<

~แอดมิน & มด ทุกคน~
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://shinbusujufam.forumth.com

ผู้ตั้งข้อความ
Nightmarry
~Baby~
~Baby~

[Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyThu Jun 09, 2011 9:27 am

เพิ่งมาอยู่ใหม่ มารับทราบกฎค่ะ

และจะปฎิบัติตามคร่า ^^
เทพบุตร
~Baby~
~Baby~

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyThu Jun 09, 2011 11:43 am

สมาชิกใหม่เหมือนกันครับ

รับทราบ ครับ
h2o_Love
~Baby~
~Baby~

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptySun Jun 12, 2011 5:36 pm

ขอบคุณค่ะ เข้าใจแล้วจะปฎิบัติตามกฎค่ะ

สมาชิกใหม่ค่ะ
kOOy
Shinbu Baby*~

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyMon Jun 13, 2011 10:54 am

มารับทราบกฏข้อปฏิบัติค่ะ
สัญญาว่าจะปฏิบัติตามนะคะ
beefirst01

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyTue Jun 14, 2011 12:56 pm

รับทราบครับ
จะปฏิบัติให้ทั่วถึงเลย ฮิฮิ
juniiz
juniiz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyTue Jun 14, 2011 7:15 pm

เข้าใจแล้วคะ
จะปฏิบัติตามอย่างดีที่สุดเลย ^^
juneziiz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyThu Jun 16, 2011 2:15 pm

รับทราบค่าา ! ปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด ><
yunjae_yusoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyThu Jun 23, 2011 4:46 pm

รับทราบคะ :))
mojyjung

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptySun Jun 26, 2011 9:17 pm

รับทราบ - -///
saiinaree

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyMon Jun 27, 2011 10:25 pm

รับทราบค่ะ

และพร้อมที่จะปฏิบัติตามค่ะ
wiez'

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptySat Jul 09, 2011 9:09 am

โอเคค่า มาัรับทราบแล้ว ><'
จะทำตามแน่นอนค่ะ !
loveye

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyMon Jul 11, 2011 5:10 pm

ทำความเข้าใจและรับทราบกฎของบ้านแล้วค่ะ
จะปฏิบัติตามนะคะ
greenpeas
~Baby~
~Baby~

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyWed Jul 13, 2011 10:15 pm

รับทราบและพร้อมปฏิบัติตามค่ะ
SHINan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyWed Aug 03, 2011 2:14 pm

รัก suju ทุกคนเลยค่ะ และศิลปินอื่นๆด้วย อยากเข้ามาเป็นครอบครัวของที่อีกคนนึน่ะค่ะ ขอฝากตัวด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณจากใจคะ
pranuoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyFri Aug 05, 2011 9:15 am

สมาชิกใหม่มารับกฎจ้า ฝากตัวด้วยนะคะ
staroneza

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptySat Aug 06, 2011 5:08 am

ขอบคุณค่ะ สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยน่ะค่ะ
จะปฎิบัติตามกติกาอย่างเคร่งครัดเลยค่ะ
pranuoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptySun Aug 07, 2011 5:21 pm

รับทราบจ้า ^^
yongmin
~Baby~
~Baby~

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyWed Aug 10, 2011 10:59 pm

เข้าใจแล้วคร๊า น้องใหม่ขอปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดจ้า
ToI2d_Ty

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyTue Aug 16, 2011 6:09 pm

โอเครับทราบครับผม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ
LiebE

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyFri Aug 19, 2011 1:48 am

รับทราบคะ
In.G

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyWed Aug 24, 2011 8:07 pm

โอเคค้าบบบบ

เข้าใจและรับทราบค่ะ

ขอบคุณค่ะ
nonztop

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyFri Aug 26, 2011 2:32 pm

โอเคค้า รับทราบ
แล้วจะปฏิบัติตามนะค้ะ
suika

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptyWed Aug 31, 2011 2:41 am

รับทราบกฏทุดข้อแล้วค่าาา
OilyU

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptySun Sep 11, 2011 7:35 pm

[Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 11084 เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ เข้ามารับทราบกฎระเบียบค่ะ

ฝากตัวด้วยนะค่ะ จะทำตามกฎแน่นอนค่ะ
jaewon13

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM    [Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM  - Page 2 EmptySat Oct 01, 2011 1:42 pm

รับทราบ & ยินดีปฏิบัติตามกฏของแฟมอย่างเคร่งครัดค่ะ
ขอบคุณมากนะคะที่ใจดีเสียสละตั้งบ้านดีๆแบบนี้ขึ้นมาเพื่อให้สมาชิกได้ติดตาม Idol ที่เรารัก
ขอสัญญาว่าจะเป็นสมาชิกที่ดีและน่ารักของบ้านค่ะ

สมาชิกใหม่ขอฝากตัวด้วยนะคะ

[Annoucement-Rule] กฏระเบียบการอยู่ร่วมกันของ SHINBUSUJUFAM
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 3ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next
 Similar topics
-
» [Annoucement] ทำความเข้าใจกับคำว่า "ปั่นเม้น"
» [Annoucement-Credit] กฏและวิธีการเล่น " Credit " เพื่อใช้เข้าห้อง SUBTHAI